0577-6286066
por

Labarai

Ƙananan na'urori waɗanda bai kamata a yi watsi da su ba a cikin tsarin hasken rana na photovoltaic

Tashar wutar lantarki mai karfin megawatt 20 tana da jimlar jarin kusan yuan miliyan 160.Daga cikin su, jarin akwatin hada-hadar kudi bai kai yuan miliyan 1 ba, wanda ya kai kashi 0.6% na jimillar jarin.Saboda haka, a idanun mutane da yawa, akwatin hadawa wata karamar na'ura ce maras muhimmanci.Koyaya, bisa ga bayanan ƙididdiga, akwatin haɗawa shine muhimmin dalilin gazawar filin.

img (2)

Hoto 1: Ƙididdiga na gazawar kan yanar gizo na ayyukan photovoltaic

Hoton da ke ƙasa yana nuna hatsarin konewar akwatin haɗakarwa.

img (1)
img (3)

1. Tsarin asali na akwatin hadawa Tsarin ciki na akwatin hadawa na kowa yana nunawa a cikin hoton da ke ƙasa.

img (4)

1. kwali

Gabaɗaya, ana amfani da farantin karfe da aka fesa filastik, bakin karfe, robobin injiniya da sauran kayan, kuma matakin kariya yana sama da IP54.Ayyukansa shine: hana ruwa da ƙura, saduwa da buƙatun waje na dogon lokaci na amfani da akwatin haɗawa.Tsarin matakin kariya na IP54 yana rarraba kayan aikin lantarki bisa ga ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙura da halayen ɗanɗano.Lamba na farko "5" yana nuna matakin kariya daga abubuwa na waje, kuma lamba ta biyu "4" tana nuna matakin rashin iska na na'urar daga danshi da kutsawa ruwa.Mafi girma lambar, mafi girman matakin kariya.

img (5)
img (6)

2. Mai watsawa DC

Na'urar da'ira ta DC ita ce na'urar sarrafa fitarwa na duka akwatin hadawa, wanda galibi ana amfani da shi don buɗewa da rufewa da'ira.Wutar lantarki ta aiki tana da girma kamar DC1000V.Tun da ikon da tsarin hasken rana ke samarwa yana da kai tsaye, yana da wuyar yin baka lokacin da aka buɗe kewaye, don haka ya kamata a kula da yanayin zafinsa yayin dubawa a cikin yanayin zafi mai zafi a lokacin rani.

3. Rarraba masu karewa

Surge kuma ana kiransa surge, wanda shine wuce gona da iri na gaggawa wanda ya wuce aiki na yau da kullun.Mai karewa mai karuwa shine na'urar lantarki wanda ke ba da kariya ta aminci ga akwatin hadawa.Lokacin da karu na yanzu ko na wucin gadi overvoltage ko walƙiya wuce gona da iri ya samu ba zato ba tsammani a cikin wutar lantarki ko da'irar sadarwa saboda tsangwama na waje, mai kariyar karuwa zai iya gudanar da shunt cikin kankanin lokaci, ta haka zai guje wa haɓaka zuwa wasu kayan aiki a cikin Lalacewar kewaye.

img (7)
img (8)

4. DC Fuskar

Matsalolin da aka yi amfani da su a halin yanzu da gajeriyar kewayawa a cikin kewayawa zai sa wayoyi da zafin jiki na kebul su yi yawa, wanda zai haifar da lalacewa ga rufin waya da na USB, ko ma karyewa.Ana shirya fis ɗin a ƙarshen mai shigowa ko mai fita na madugu ko na USB don ɗaukar nauyin kariya na wayoyi da igiyoyi, kuma ƙimar halin yanzu na fuse yana kusan sau 1.25 na yanzu;don kariyar gajeriyar kewayawa, dole ne a shigar da fuse a ƙarshen waya ko kebul mai shigowa.Ƙididdigar halin yanzu na fuse ya kusan sau 1.45 na halin yanzu.

2. Dalilai daban-daban na yiwuwar akwatin haɗawa ya ƙone

1 Akwatin mai haɗawa kanta tana faruwa ne ta dalilin nasa.

1) Tsarin mashaya bas da fis ɗin ba su da ma'ana kuma bai kamata su mamaye juna ba.Bugu da ƙari, nisa na mashaya bas yana da ƙananan, wanda ba shi da amfani ga zubar da zafi kuma ba shi da ma'ana.Rarraba tsarin yana haifar da gajeren kewayawa don ƙonewa.

2) Faɗin motar bas ɗin yana da ɗan ƙunci, kuma wurin da ke tsakanin tashar bas da mashaya bas kaɗan ne, yana haifar da zafi da ƙonewa.

3) Ana amfani da bas ɗin bus na Aluminum don motocin bas, kuma gabaɗayan zafin jiki na akwatin aiki ya yi yawa.Ana ba da shawarar yin amfani da sandunan bas ɗin jan ƙarfe na TMy ko TMR;ingancin kariya mai kariya na harsashi na waje yana da matsala.

4) Akwatin mai haɗawa ba shi da ingantaccen na'urar kariya.Babu sashin sadarwa da sashin kariya don lura da halin yanzu na kowane reshe a cikin akwatin hadawa.Da zarar an kwance haɗin haɗin reshe kuma ya kunna wuta, halin yanzu na wannan da'irar zai canza, wanda yakamata ya ba da ƙararrawa kuma ya motsa na'urar ta hanyar tafiya;wannan akwatin hadawa ba shi da na'ura mai kashe wuta.Ko da an gano hatsari, da wuya a cire haɗin da hannu.

5) Rashin isassun nisa mai rarrafe na tsattsauran wutar lantarki mai ƙarfi a shigar da hukumar kulawa yana haifar da konewa;

6) Matsalar ingancin Fuse: Lokacin da fis ɗin ya wuce abin da ke ɗauke da yanzu, sai ya fashe, ko fuse ya yi girma da yawa ba zai iya kare shi ba.Daidaita tsakanin narkewa da tushe (juriya mai yawa);

7) IP rating bai kai ga bukatun;

8) Insulation ingancin da juriya ƙarfin lantarki na m block ne low.

9) Ba'a shigar da na'urar ta'aziyyar lokaci ba, ko kuma na'urar ta kasance kusa da gidan, kuma nisan da ke kusa bai isa ba.

2 Ginin da ba daidai ba ne ya haifar da shi

1) Waya tsakanin igiyar hotovoltaic da akwatin haɗawa ba ta da ƙarfi.Saboda tsananin ƙarfin da ma'aikatan ginin ke yi a lokacin aikin, an lalata madaidaicin dunƙule kuma ba a maye gurbin waya mai zamewa ba, ko kuma ba'a ƙara dunƙulewa ba lokacin da ƙarfin ya yi ƙanƙanta, mummunan hulɗar ya sa na'urar ta tashi a lokacin. aiki, kuma yawan zafin jiki ya narke mai riƙe da fis ɗin ya haifar da ɗan gajeren kewayawa kuma ya kone.Ajiye akwatin hadawa.

2) Gajeren da'ira ta haifar da kuskuren wayoyi.Lokacin da aka haɗa kirtani na hotovoltaic zuwa akwatin mai haɗawa, ma'aikatan ginin ba su bambanta daidaitattun sanduna masu kyau da mara kyau na igiyoyin baturin ba, kuma sun haɗa sandar igiya mai kyau na ɗayan igiyoyin baturin tare da ƙananan sandunan sauran igiyoyin baturi, yana haifar da gajeren kewaye.Ko da wasu ma'aikatan ginin sun yi kuskure sun haɗa na'urorin photovoltaic, suna haifar da wasu igiyoyi don samun ƙarfin lantarki na 1500V ko ma fiye da 2500V, an haɗa su zuwa akwatin hadawa, kuma abin mamaki na ƙonewa na sassan ya faru.

3) Haɗuwa ta hanyar tashar mai shigowa da wayoyi.Layin shigar da bas na hotovoltaic yana shiga akwatin haɗawa daga ƙasan akwatin haɗawa.An haɗa shi kai tsaye zuwa toshe tasha ba tare da gyara matakan ba.An gyara kan wiring ta ƙaramin dunƙule.Wurin hulɗa tare da tasha ƙananan ne kuma yana ɗaukar nauyin waya.Lokacin da zafin jiki ya shafa kan wiring head Lokacin da canji da zafi na yanzu ya saki, zai haifar da tartsatsi kuma sannu a hankali yana ƙonewa, wanda a hankali zai sa wasu na'urori har ma da dukan akwatin su yi zafi kuma su ƙone gaba ɗaya.

4) Rashin isassun fasahar samarwa na shugaban kebul na kanti na akwatin haɗakarwa, ƙarancin cire sulke na ƙarfe, kuma kusa da hancin wayoyi, yana haifar da ɗan gajeren kewaye;madaidaicin haɗin haɗin haɗin haɗin yana mai zafi saboda mummunan lamba, yana sa kebul ɗin ya kama wuta;Matsakaicin madaidaicin tagulla na madaidaicin akwatin mai haɗawa ya kasance sako-sako da Heat;

5) Ba a shigar da ƙofar kariyar shafin ba.

3 Dalilai yayin aiki da kulawa

1) Saboda aiki na dogon lokaci na kayan aiki, tsarin wutar lantarki yana da gazawar ciki, wanda ya sa za a zana arc kuma an ƙone akwatin hadawa.2) Matsakaicin mai hana ruwa a ƙananan ɓangaren akwatin haɗawa baya ɗaure igiyar hoto ko na'urar fitar da mai haɗawa sosai.Tun da samfurori na hoto kawai suna samar da wutar lantarki a lokacin rana, wuraren sadarwar za su yi zafi da fadada yayin samar da wutar lantarki.Da dare, zafin jiki ba zai ragu ba kuma wuraren sadarwar za su ragu.Idan tashar mai hana ruwa ba ta ɗaure kebul ɗin sosai ba, ƙarfin da ke ƙasa zai iya haifar da layin akan lokaci.Kebul ɗin yana kwance, yana haifar da baka ya ƙone tashar, ko ma gajeriyar kewayawa.

3) Ƙananan dabbobi irin su beraye da macizai suna shiga cikin akwatin haɗawa, wanda ya sa motar bas ta yi gajeren kewayawa.

4) Matsakaicin maɗaukaki na fuse board suna kwance, yana haifar da wutar lantarki;

5) Naúrar ta gaza kuma ana samun koma baya.

3. Gyaran akwatin hadawa

1 Ƙaddamar da abun ciki don fahimtar yanayin aiki na kayan aiki na kayan aiki na photovoltaic, ganowa da kuma kawar da lahani na kayan aiki a lokaci, hana haɗari, da kuma tabbatar da kammala shirin samar da wutar lantarki, aikin binciken kayan aiki ya kamata a yi a hankali.

1) Ya kamata a duba akwatin hadawa a kalla sau ɗaya a wata don gano cikin lokaci, kawar da lahani a cikin lokaci, da yin rikodin dalla-dalla a cikin log ɗin aiki.

2) Bincika cikakken amincin akwatin haɗakarwa ba tare da lalacewa, lalacewa, ko rugujewa ba.

3) Duba cewa akwatin hadawa gabaɗaya yana da tsabta kuma babu tarkace, kuma hatimin yana cikin yanayi mai kyau.

4) Bincika ko screws sun kasance sako-sako da tsatsa.

5) Bincika ko tashoshin waya sun kone kuma ko sukullun sun kwance.

6) Bincika ko inshora ya kone, kuma duba ko akwatin fuse ya kone.

7) Bincika ko an kona diode anti-reverse.

8) Bincika cewa ƙarfin lantarki da na yanzu na al'ada ne.

9) Bincika ko mai kariyar karuwa ta al'ada ce.

10) Bincika ko layin ya saba don yanayin yanayi.

11) Duba cewa wayoyi da aka haɗa da akwatin haɗawa an nannade su sosai kuma ko rufin ya tsufa.

12) Duba ko sadarwa da bangon akwatin hadawa sun katse.

13) Bincika ko screws na tashar tashar wutar lantarki ta DC ba su da sako-sako, kuma a duba yanayin zafin na'urar da'ira ta DC a lokacin zafi a lokacin rani.

14) Bincika ko an buga farantin tantancewar akwatin haɗawa da ƙarfi.2 Tsare-tsare lokacin gyaran akwatin haɗawa

1) Lokacin gyaran reshe na akwatin hadawa, dole ne ka fara cire haɗin na'urar, sannan ka buɗe akwatin fiusi na reshen don gyarawa, sannan rufe na'urar, sannan ka je don gyara layin bas.Kada ku ci gaba da cire na'urar ta M4 ba tare da cire haɗin na'urar kewayawa ta DC ba, ko kuma buɗe akwatin fiusi kai tsaye ba tare da cire haɗin na'urar kebul na DC ba, don guje wa haɗarin lafiyar rai.

2) Lokacin dubawa da gyara akwatin haɗawa, haɓaka ɗabi'a na ƙarfafa duk screws sau ɗaya, kuma kula da aminci lokacin da za ku ƙara sukurori don guje wa taɓa tashoshi mai kyau da mara kyau a lokaci guda tare da hannunku, ko taɓa tabbatacce kuma PE a lokaci guda Waya ko korau da PE waya.


Lokacin aikawa: Mayu-24-2021

Yi magana da Masanin mu